
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU NYARAKA ZA MAZINGIRA NA KIJAMII ZA MRADI WA 
KUKUZA USIMAMIZI ENDELEVU WA UVUVI NA UKUZAJI WA VIUMBE MAJI WA BAHARI 

TANZANIA (TASFAM - P179969) 

SERIKALI ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kupitia Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Tanzania 
Bara), Wizara ya Uchumi wa Buluu na Uvuvi (Zanzibar) na Mamlaka ya Kusimamia Uvuvi wa 
Bahari Kuu imeandaa Mradi wa Kukuza Usimamizi Endelevu wa Uvuvi na Ukuzaji wa Viumbe 
Maji wa Bahari Tanzania kwa ufadhili wa Benki ya Dunia. Lengo la mradi wa TASFAM ni 
kuimarisha usimamizi wa rasilimali za bahari na kuboresha upatikanaji wa fursa za kiuchumi kwa 
walengwa.  

Mradi wa TASFAM unatarajiwa kutekelezwa katika maeneo ya mwambao wa Bahari ya Hindi, 
ukihusisha Wilaya 17 za Tanzania Bara, Wilaya 11 za Zanzibar na ukanda maalum wa kiuchumi 
wa Bahari ya Hindi. Walengwa wa mradi huu ni jamii za mwambao zinazojihusisha na minyororo 
ya thamani ya uvuvi na ukuzaji viumbe maji bahari. 

Ili kudhibiti madhara katika mazingira na kijamii yanayoweza kutokana na utekelezaji wa shughuli 
za mradi, nyaraka zifuatazo zimeandaliwa: (i) Mpango wa Uwajibikaji wa Mazingira na Kijamii 
(ESCP); (ii) Mpango wa Ushirikishwaji  Wadau (SEP) ikijumuisha Mfumo wa Malalamiko (GRM); 
(iii) Taratibu za Usimamizi wa Ajira (LMP); (iv) Mfumo wa Usimamizi wa Mazingira na Kijamii 
(ESMF) na Machakato wa Kushirikisha Jamii katika Maeneo ya Hifadhi (PF). Nyaraka 
zimeandaliwa kukidhi sera za mazingira na kijamii za kitaifa na Benki ya Dunia. Nyaraka hizi 
zinapatikana katika tovuti zifuatazo: https://.mifugouvuvi.go.tz/TASFAM/; 
https://blueeconomysmz.go.tz/TASFAM; na https://www.dsfa.go.tz/TASFAM. 

Hivyo, Serikali inakaribisha wadau na umma kutoa maoni kuhusu nyaraka husika kupitia anuani 
zifuatazo:- 

Katibu Mkuu, 
Wizara ya Mifugo na Uvuvi,  
Mji wa Serikali - Mtumba, 
Mtaa wa Michezo, 
S.L.P 2847, 
40487 DODOMA. 
Simu:  255 (026) 2322612  
Nukushi: 255 026) 2322613 
Barua Pepe: barua@mlf.go.tz  
 

Katibu Mkuu, 
Wizara ya Uchumi wa Buluu na 
Uvuvi, 
S.L.P 149, 
Jengo la Zura, Maisara,  
70468 Mjini Magharibi,  
ZANZIBAR. 
Simu : +255 24 2941195 /  
              +255 24 2941197 
Barua Pepe: 
info@blueeconomysmz.go.tz  

Mkurugenzi Mkuu, 
Mamlaka ya Kusimamia Uvuvi 
wa Bahari Kuu, 
S.L.P 56, Fumba,  
ZANZIBAR 
Simu: +255779888241/     

+255779888215 

Barua Pepe: barua@dsfa.go.tz  
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